โรงพยาบาลเอกอุดรสนับสนุนกิจกรรมพิเศษ “ปันน้ำใจ ให้บ้านเด็กหญิงอุดรธานี”
ดร.อรุณี ฉัตรไพฑูรย์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลเอกอุดร รับมอบใบประกาศเกียรติคุณ จาก ท่านปราโมทย์ ธัญญพืช รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เมื่อวันที่ 3 สิงหาคม 2562 ในงานคอนเสิร์ตการกุศลคุณก้อง สหรัฐ สังคปรีชา, คุณโจ จิรายุส วรรธนะสิน “ปันน้ำใจ ให้บ้านเด็กหญิงอุดรธานี” ณ หอประชุมอเนกประสงค์ มหาวิทยาลัยราชภัฎอุดรธานี ซึ่งโรงพยาบาลเอกอุดรได้ร่วมสมทบทุนสนับสนุนกิจกรรมเพื่อเป็นการจัดซื้ออุปกรณ์และครุภัณฑ์ที่มีความจำเป็นเพื่อสาธารณประโยชน์ต่างๆ ของหน่วยงานต่อไป
Recent Posts
![ลงนามในสัญญาซื้อเครื่องเอ็กซเรย์คอมพิวเตอร์ CT SCAN 443 SLICES & Portable X-ray จาก บริษัท ยีอี เมดิคอล ซิสเต็มส์ (ประเทศไทย) จำกัด สหรัฐอเมริกา ลงนามในสัญญาซื้อเครื่องเอ็กซเรย์คอมพิวเตอร์ CT SCAN 443 SLICES & Portable X-ray จาก บริษัท ยีอี เมดิคอล ซิสเต็มส์ (ประเทศไทย) จำกัด สหรัฐอเมริกา](file_upload/t_1710987486743825829.jpg)
![รับมอบเครื่องเอ็กซเรย์ทั่วไป General x-ray รุ่น Discovery XR656HD G3 ติดตั้งเป็นเครื่องแรกในประเทศไทยและเป็นเครื่องที่ 2 ใน Asean รับมอบเครื่องเอ็กซเรย์ทั่วไป General x-ray รุ่น Discovery XR656HD G3 ติดตั้งเป็นเครื่องแรกในประเทศไทยและเป็นเครื่องที่ 2 ใน Asean](file_upload/t_15853009551899356314.jpg)