โรงพยาบาลเอกอุดรมอบรถพยาบาลพร้อมอุปกรณ์กู้ชีพให้กับองค์การบริหารส่วนตำบลสามพร้าว
![](https://www.aekudon.com/file_upload/images/news/121265104_3657452207618555_4986039281973585837_o.jpg)
ดร.บรรเจิด ฉัตรไพฑูรย์ ประธานบริหารโรงพยาบาลเอกอุดร, ทพญ.วารุณี ฉัตรไพฑูรย์ รองประธานกรรมการการแพทย์โรงพยาบาลเอกอุดร, ดร. อรุณี ฉัตรไพฑูรย์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลเอกอุดร/รองประธานกรรมการบริหาร และคณะ ได้มีจิตศรัทธามอบรถพยาบาลจำนวน 1 คัน พร้อมอุปกรณ์กู้ชีพให้กับองค์การบริหารส่วนตำบลสามพร้าว จังหวัดอุดรธานี โดยมี คุณสุเวทย์ สุวรรณแสง นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสามพร้าว พร้อมคณะ เป็นผู้รับมอบ เพื่อใช้ประโยชน์ในกิจการของหน่วยกู้ชีพ บริการช่วยเหลือประชาชนผู้ประสบภัย และส่งผู้ป่วยไปสถานพยาบาลอย่างมีประสิทธิภาพและให้ความปลอดภัยสูงสุด เมื่อวันที่ 15 ตุลาคม 2563
.........................
...........................
![](https://www.aekudon.com/file_upload/images/news/121368375_3657452994285143_2582933748179203387_o.jpg)
![](https://www.aekudon.com/file_upload/images/news/121529745_3657454220951687_6391351845655863258_o.jpg)
![](https://www.aekudon.com/file_upload/images/news/121255379_3657454040951705_6564764562943712124_o.jpg)
![](https://www.aekudon.com/file_upload/images/news/121570388_3657454190951690_5324326217366507764_o.jpg)
![](https://www.aekudon.com/file_upload/images/news/121677349_3657456944284748_3832792304799526111_o.jpg)